CHI TIẾT
HOẠT CHẤT
Paracetamol; Pseudoephedrine HCl
Thuốc Dolirhum là gì ? phần tử thuốc gồm những gì ? cách sử dụng thuốc như thế nào ? giá sản phẩm là bao nhiêu ? …………… là những thắc mắc quý khách hàng hay gửi mail đến trungtamthuoc . Bài viết này , trungtamthuoc xin biểu thị Thuốc Dolirhum để giúp quý khách hàng giải đáp những thắc mắc trên .
THÀNH PHẦN
Paracetamol; Pseudoephedrine HCl
CÔNG DỤNG – CHỈ ĐỊNH
Dolirhume® chứa một chất co mạch làm giảm sung huyết mũi (pseudoephedrin) và một thuốc giảm đau (paracetamol).
Dùng để điều trị biểu hiện cảm cúm, viêm xoang ở người lớn (từ 15 tuổi trở lên)
– cảm giác nghẹt mũi
– đau đầu hoặc sốt.
CÁCH DÙNG – LIỀU DÙNG
Chỉ chuyên dụng cho người lớn (từ 15 tuổi trở lên).
1 đến 2 viên, mỗi ngày 3 lần. Khoảng cách giữa 2 lần uống ít nhất là 4 giờ.
Nuốt trọn viên thuốc với một ly nước.
Không uống quá 6 viên mỗi ngày. Liềtối tăm đa hàng ngày là 3 g paracetamol & 180 mg pseudoephedrin.
Số lần và thời khắc uống thuốc:
Nếu cần, có thể uống lại sau một thời hạn tối thiểu là 4 giờ.
Trong tình huống suy thận nặng, khoảng cách giữa các lần uống ít nhất là 8 giờ.
Thời gian điều trị
Thời gian điều trị tối đa là 5 ngày.
Nếu các biểu hiện không thuyên giảm, không nên tiếp nối điều trị và có quan điểm của BS.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
KHÔNG ĐƯỢC DÙNG Dolirhume® trong các tình huống sau đây :
– Trẻ em dưới 15 tuổi.
– Nếu có tai biến huyết quản não.
Tăng áp huyết nặng hoặc không được điều trị tốt.
– Phối hợp với các thuốc co mạch khác như bromocriptin, pergolid, lisurid, carbegolin, ergotamin, dihydroergotamin hoặc với các thuốc khác dùng để chống sung huyết mũi, bất kể là thuốc uống hay thuốc nhỏ mũi.
– Có tiền sử dị ứng với các phần tử của thuốc.
– Bệnh tim nặng (suy mạch vành), một số thể bệnh glôcôm (tăng nhãn áp).
– Khó tiểu do căn do tuyến tiền liệt hoặc căn do khác.
– Động kinh (co giật) mới phát hoặc đã lâu.
– Đang được điều trị với thuốc ức chế mono-amin oxidase (IMAO) không đặc hiệu (iproniazid), thuốc được kê toa trong một số hiện trạng trầm cảm.
– Có bệnh gan nặng, vì thuốc có chứa paracetamol.
– Đang nuôi con bằng sữa mẹ.
Không được dùng Dolirhume®:
– Phối hợp với methylphenidat.
Trong thai kỳ, thường không nên sử dụng Dolirhume®, trừ khi có quan điểm của BS.
QUY CÁCH ĐÓNG GÓI
hộp 2 vỉ x 10 viên, hộp 5 vỉ x 10 viên
NHÀ SẢN XUẤT
Sanofi Aventis
SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ
Thuốc Hapacol
Copy ghi nguồn : trungtamthuoc.com
Hình Ảnh
Dolirhum
Nếu còn thắc mắc về những sản phẩm Thuốc khác Dolirhum như giá bao nhiêu tiền? sản phẩm này có chức năng gì? có chức năng gì? Cách sử dụng , liều dùng, cách sử dụng như thế nào? mua sản phẩm ở đâu? giá bao nhiêu là rẻ nhất? phấn kích hệ trọng ngay với trungtamthuoc chúng tôi theo số holine 0981 199 836 để được tham vấn tốt nhất, TrungTamThuoc thật tình cảm ơn quý khách hàng đã đọc bài viết : Dolirhum (Thuốc Dolirhum – Thuốc có chức năng điều trị cảm cúm)
Item :58
Thuốc Dolirhum chứa Paracetamol; Pseudoephedrine HCl điều trị các triệu chứng cảm cúm: sốt, nhức đầu, xương khớp, nghẹt mũi, sổ mũi, viêm mũi, viêm xoang